Diễn Đàn Lớp B1 2010-2013 - Trường THPT Nguyen Trai
Xin Chào Bạn !!!
Nếu Bạn Là Thành Viên Của Diễn Đàn ! Xin Bạn Vui Lòng Đăng Nhập , Còn Bạn Là Khách Mới Ghé Thăm Lần Đầu, Xin Mời Bạn Ghi Danh Vào Diễn Đàn Để Giao Lưu Nhé !!!
Thân : Admin
Diễn Đàn Lớp B1 - Trường THPT Nguyễn Trãi
Niên Khóa: 2010-2013
Các bạn có thể vô forum bằng 3 đường dẫn : http://b1vodoi.tk , http://b1nt.tk và https://b1nt.forumvi.com

những ai chưa biết sử dụng diễn đàn có thể vô đây tham khảo : https://b1nt.forumvi.com/t27-topic
Xin Chào Bạn !!!
Nếu Bạn Là Thành Viên Của Diễn Đàn ! Xin Bạn Vui Lòng Đăng Nhập , Còn Bạn Là Khách Mới Ghé Thăm Lần Đầu, Xin Mời Bạn Ghi Danh Vào Diễn Đàn Để Giao Lưu Nhé !!!
Thân : Admin
Diễn Đàn Lớp B1 - Trường THPT Nguyễn Trãi
Niên Khóa: 2010-2013
Các bạn có thể vô forum bằng 3 đường dẫn : http://b1vodoi.tk , http://b1nt.tk và https://b1nt.forumvi.com

những ai chưa biết sử dụng diễn đàn có thể vô đây tham khảo : https://b1nt.forumvi.com/t27-topic
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nơi giao lưu, thảo luận và học hỏi của các học sinh B1 Các bạn có thể vô forum bằng 2 đường dẫn : http://b1nt.tk và https://b1nt.forumvi.com

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Clock
Similar topics
Top posters
huymic2702 (159)
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ Vote_lcapCậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ Voting_barCậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ Vote_rcap 
aragod12 (151)
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ Vote_lcapCậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ Voting_barCậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ Vote_rcap 
Pio_Lionel (79)
hiepthanh_boy9x (32)
(R)andall (K)eith (O)rton (32)
octieu (13)
samlanhk2 (9)
35 (8)
bluesky95 (6)
Tieuthuluumanh28 (5)
Latest topics
» Giá trị hiện thực và nhân đạo của truyện "Vợ chồng A Phủ" qua hai nhân vật Mị và A Phủ
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptyWed Jan 23, 2013 10:36 pm by huymic2702

» Chém gió version 1.0
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptyFri Mar 23, 2012 7:10 pm by hiepthanh_boy9x

» <Chuân bị> ngày thi giưã kì nào anh em !!!
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptySat Mar 03, 2012 6:15 pm by huymic2702

» ................................
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptySat Dec 31, 2011 12:19 pm by huymic2702

Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptyTue Dec 27, 2011 5:29 pm by aragod12

» send to santa !!
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptySat Dec 24, 2011 7:27 am by huymic2702

» ..................
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptyMon Dec 19, 2011 10:14 pm by Tieuthuluumanh28

» merry x'mas
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptyMon Dec 19, 2011 10:07 pm by Tieuthuluumanh28

» [9/12/2011] THÔNG BÁO ! FORUM HOẠT ĐỘNG TRỞ LẠI !!!!!
Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptyFri Dec 09, 2011 8:05 am by huymic2702

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 18 người, vào ngày Sat Feb 18, 2023 6:59 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 57 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: tùng

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 517 in 120 subjects

Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ

Go down 
Tác giảThông điệp
Pio_Lionel
Búa bạc đôi
Búa bạc đôi
Pio_Lionel

Thank : 1
Sinh nhật : 04/05/1995
Sở thích : cai' j` hay thi` thik
Hài hước : oooooh shit !!!!!!!

Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ Empty
Bài gửiTiêu đề: Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ   Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ EmptySat Jul 23, 2011 10:15 pm

Cậu bé 12 tuổi Mông Cổ mồ côi cả cha lẫn mẹ đã khiến BGK và hàng ngàn khán giả rơi lệ trong cuộc thi China’s got talent.

Xuất hiện trên sân khấu China’s Got Talent, Uudam rất bình tĩnh và chững chạc hơn so với các cậu bé cùng lứa tuổi. Cậu bé chia sẻ hồn nhiên về ước mơ thú vị của mình: “Em muốn phát minh ra một loại mực đặc biệt, mà khi đổ xuống đất nó sẽ biến cả trái đất thành cánh đồng cỏ xanh tươi.” Uudam đã thể hiện tài năng ca hát với hy vọng mẹ sẽ nghe và thấy được em biểu diễn như khi bà còn sống. Mother In The Dream (tạm dịch Giấc mơ về mẹ) là ca khúc mà Uudam chọn biểu diễn. Cậu bé chia sẻ: “Em hát bài hát này rất nhiều lần. Mỗi sáng thức dậy, em lại hát bởi vì em nhớ tới mẹ đang ở trên thiên đường.”

Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ 2011-07-14_095718

Tuy Mother In The Dream được thể hiện bằng tiếng Mông Cổ, và không phải ai cũng hiểu được ý nghĩa ca từ trong bài hát nhưng giọng ca của Uudam đã làm rung động ban giám giám khảo và toàn thể khán giả có mặt ngày hôm đó. Cậu bé hát với tất cả cảm xúc và suy nghĩ của mình về mẹ. Các khán giả chia sẻ: “Cậu bé rất đáng yêu, tôi đã rơi nước mắt khi cậu bé nói rằng cả ba mẹ đều đã mất. Đặc biệt hơn khi sau đó cậu bé đã thể hiện cảm xúc của mình qua bài hát.” Không ít cư dân mạng cũng phải thốt lên: “Cậu bé thật tuyệt vời, cậu bé hát rất hay và đáng yêu”.

Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ 2011-07-14_095727

Cậu bé Mông Cổ hát “Mother In The Dream” khiến hàng ngàn người rơi lệ 2011-07-14_095802

Annie, vị giám khảo nữ trẻ tuổi đã khóc rất nhiều khi nghe ca khúc Mother In The Dream của Uudam, cho biết: “Tôi hy vọng trong tương lai Uudam sẽ có được nhiều người mẹ quan tâm đến em. Tôi nghĩ rằng tất cả các bà mẹ có mặt ở đây sẽ yêu quý một cậu bé như Uudam.”

Một vị giám khảo khác lại nhận xét: “Uudam trông cháu rất giống một nhân vật hoạt hình, cháu biết đó là ai không? Chính là nhân vật Hoàng Tử Nhỏ trong truyện của Antoine de Sant.” Vị giám khảo còn lại cũng thốt lên: “Cậu bé chính là Hoàng tử nhỏ, đã trải qua biết bao nỗi buồn và đau khổ. Và rồi sau đó thể hiện ca khúc nhẹ nhàng như thế này. Bài hát chính là loại mực đặc biệt biến nơi phiền muộn này thành cánh đồng cỏ xanh tươi để mọi người lại được sống một cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc.”

Cuộc đàm thoại của cậu bé và BGK
Tôi tên là "Wu Da Mu" (WDM ) , đến từ Mông Cổ , từ nhỏ đã yêu thích ca hát , trên thảo nguyên có thể la hét thoải mái , hy vọng của mẹ là có thế thấy được tôi hát.
BGK : Em thật đẹp trai
WDM : Cám ơn , hôm nay trên sân khấu em sẽ biểu diễn thật tốt
BGK : Em tên gì ?
WDM : Em tên Wu Da Mu
BGK : Từ trang phục của em tôi nhận thấy được em là tộc Mông Cổ
WDM : Vâng em là tộc Mông Cổ
BGK : Mông Cổ nơi nào ?
WDM : Hulunbeier - Mông Cổ
BGK : Hulunbeier - Một thảo nguyên lớn
WDM : Vâng vâng
BGK : Ước mơ của em là gì ?
WDM : Ước mơ của em là phát minh ra 1 loại mực , khi nhiễu 1 giọt mực đó xuống đất , toàn thế giới sẽ biến thành cỏ xanh
BGK : Một ước mơ thật tuyệt vời
BGK : Em biểu diễn những gì ?
WDM : Em hát
BGK : Em hát bài gì ?
WDM : Hát bài ""梦中的额吉"(Meng Zhong De Er Ji) - Mother In The Dream
BGK : "Meng Zhong" tôi biết , còn "Er Ji" là nghĩa gì ?
WDM : "Er Ji" nghĩa là mẹ
BGK : Tại sao em lại chọn bài hát này vậy ?
WDM : Bởi vì những lúc nhớ mẹ em đều hát bài này
BGK : Nói cho tôi biết là mẹ em ở đâu
WDM : Mẹ trên thiên đường
BGK : Còn ba ?
WDM : Ba cũng qua đời do tai nạn xe
BGK : Em hát trước được không
WDM : Vâng
BGK : Ok , cám ơn
. . .
BGK : Tôi cần bình tĩnh 1 lát , xin giúp tôi
BGK : WDM , em vừa nói là khi hát bài này em đều nhớ về mẹ
BGK : Có thế nói cho tôi biết là khi 1 mình nhớ mẹ em trải qua như thế nào
WDM : Khi đêm đến em đều mơ thấy mẹ , có khi mẹ ở ngay bên em
BGK : Thật ra 1 đứa bé giống em vậy , tôi hy vọng là sau này em cứ coi tất cả những người mẹ là mẹ của em , tôi tin tưởng là tất cả những người mẹ ở đây nhìn thấy đứa bé như vậy đều thương yêu đúng không ?
BGK : Em làm cho tôi cảm giác như là nam nhân vật chính trong các phim hoạt hình xem lúc còn bé vậy ?
BGK : Anh biết không , cậu bé giống như là 1 tiểu hoàng tử trong các phim hoạt hình bên nước Pháp vậy
BGK : Vâng , nhìn vóc dáng của cậu ta chính là 1 quý tộc tiểu hoàng tử , khi thấy được nhân gian có khó khăn , có chuyện bi thảm , cậu ta sẽ hát 1 bài hát , giống bài hát lúc nãy , nó giống như mực của cậu ta vậy , vùng đất đó trong khoảnh khắc đó sẽ tràn ngập cỏ xanh , mọi người đều trở nên vui vẻ hạnh phúc , đó chính là những tưởng tượng của tôi trong phần biểu diễn của em , tôi tin đây cũng là cái cảm giác mà mọi người cảm nhận được , mọi người có đồng tình với tôi không
BGK : Em rất nhớ vòng tay của người mẹ ?
BGK : Em có thể hát không 1 đoạn nhỏ được không ? Sau đó tôi có thể thay mặt tất cả những người mẹ tặng cho em 1 cái ôm của mẹ , nếu như em đồng ý em có thể gọi tôi 1 tiếng mẹ ^^
WDM : Mẹ :-)
BGK : Bây giờ em có thể hát 1 đoạn ?
. . .
BGK : Tôi cảm thấy WDM là đứa con rất là ngoan hiền . WDM , nhiều người đang yêu em lắm , biết không
WDM : Dạ biết
BGK : Vâng , tình yêu tràn đầy. Ba mẹ trên thiên đường sẽ phù hộ em , khỏe mạnh chống lớn , trở thành 1 người tài giỏi , chúng ta cùng nhau nói 1 câu với ba mẹ trên thiên đường được không ?
WDM : Mẹ ơi , con nhớ mẹ lắm
BGK : Muốn khóc thì khóc đi em , giống như chị đây rất là thích khóc , mỗi khi em muốn khóc thì nên làm cho mình khóc ra , 1 người biết khóc mới có thể biết như thế nào biết cười
BGK : À à , Bởi vì ý nghĩa của giọt nước mắt người đàn ông Mông Cổ so với chúng ta nó không giống nhau , thiệt là như vậy , thiệt là như vậy. WDM , em có được những đặc tính của thảo nguyên , những đứa trẻ ở nơi đó giống như em vậy , đều trưởng thành rất sớm. Tôi hy vọng em có thể xuất hiện trên sân khấu Talent của chúng ta 1 lần nữa , em chịu không ?
WDM : Vâng , em chịu
BGK : Chúng ta cho cậu bé từ YES
WDM : Cám ơn
BGK : Bất kể câu chuyện của em như thế nào đi chăng nữa , WDM , trọng đểm là em hát rất hay , tôi chưa từng nge qua giọng của 1 đứa bé có thể thật rộng thật rộng thật rộng , giống như có thể truyền đến bầu trời vậy , bởi vậy tôi cho em YES
BGK : Cô ta cho em YES , còn anh
BGK : Giọng hát của em lúc nãy đã vượt qua những cái đánh giá về kỹ thuật là có đạt không có hay hay không , em đã có được lực lưỡng để đưa thẳng vào trong tim mọi người , làm cho mọi người đều bị giọng hát của em tác động , tôi cảm thấy em nên tiếp tục ca hát , để cái khí chất đó làm cảm động mọi người , tôi rất là ủng hộ em , em tiếp tục biểu diễn , YES
WDM : Ước mơ của em là phát minh ra 1 loại mực , nhiễu 1 giót mực đó xuống đất , toàn thế giới sẽ biến thành cỏ xanh

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 20 sự thật khiến bạn giật mình!!!!
» Sự Tài Hoa Của Con Người (P2)
» Sự Tài Hoa Của Con Người (P4)